Subungual hematomahttps://en.wikipedia.org/wiki/Subungual_hematoma
Subungual hematoma tarin jini ne (hematoma) a ƙarƙashin farce. Yana iya zama mai raɗaɗi sosai ga rauni, kodayake ba ya nufin wata cuta. Subungual hematoma na iya warkewa da kansa, ba tare da magani ba. Idan yana da zafi sosai, ana iya zubar da jinin.

Ganowa da Magani
Kulawa ya isa a mafi yawan lokuta. Idan akwai ciwo mai tsanani, ana iya yin rami don zubar da jini. Kusa da hematoma yana da matukar haɗari ga kamuwa da cututtukan fungal.

☆ AI Dermatology — Free Service
A cikin sakamakon Stiftung Warentest na 2022 daga Jamus, gamsuwar mabukaci tare da ModelDerm ya ɗan yi ƙasa kaɗan fiye da biyan shawarwarin telemedicine.
  • Subungual hematoma a yatsa
References Subungual Hematoma - Case reports 38111403 
NIH
Mawallafa sun tattauna batun da ya shafi wani mutum mai shekaru 64, wanda ya zo dakin gaggawa saboda raunin ƙafa. Ya samu babban rauni a ƙarƙashin farfen ƙafarsa. Bayan ya zubar da jinin, ya ji sauƙi gaba ɗaya ba tare da wani ciwo ba.
The authors present the case of a 64-year-old male who presented to the emergency department due to foot trauma. He sustained a large subungual hematoma, which was drained. Following the procedure, the patient achieved complete resolution of his pain.